Không có biển báo an toàn xây dựng công trình phạt bao nhiêu?

Căn cứ tại Khoản 1 Điều 28 Nghị định 121/2013/NĐ-CP xử phạt vi phạm hành chính xây dựng kinh doanh bất động sản; khai thác, sản xuất kinh doanh vật liệu xây dựng quản lý công trình hạ tầng kỹ thuật; quản lý phát triển nhà và công sở, có quy định mức phạt về hành vi không có biển báo an toàn trong thi công xây dựng công trình, như sau:

Vi phạm quy định về an toàn trong thi công xây dựng công trình

“Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

+ Không trang bị đủ phương tiện bảo hộ lao động cho người lao động trong công trường xây dựng;

+ Lập biện pháp kỹ thuật và tổ chức thi công mà không có biện pháp bảo đảm an toàn lao động;

+ Sử dụng thiết bị thi công không có giấy tờ lưu hành, không kiểm định hoặc đã hết thời gian kiểm định;

 

 

 

 

+ Không có biển báo an toàn;

+ Không mua các loại bảo hiểm theo quy định;

+ Không có hồ sơ, văn bản, quyết định thành lập tổ chức hệ thống an toàn bảo hộ lao động.”

Như vậy căn cứ theo quy định trên mức phạt đối với hành vi vi phạm không có biển báo an toàn trong thi công xây dựng công trình là phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng.

Căn cứ pháp lý

Khoản 1 Điều 28 Nghị định 121/2013/NĐ-CP xử phạt vi phạm hành chính xây dựng kinh doanh bất động sản; khai thác, sản xuất kinh doanh vật liệu xây dựng quản lý công trình hạ tầng kỹ thuật; quản lý phát triển nhà và công sở.

Bài Viết Liên Quan